dien-vien-robert-downey-jr
Other Name: Robert Downey Jr.
Date of Birth: 4/4/1965

Diễn Viên Robert Downey Jr.. Anh là một diễn viên người Mỹ, tham gia đóng phim điện ảnh lần đầu khi mới 5 tuổi, trong bộ phim Pound của bố anh. Robert có các vai trong Less Than Zero và Weird Science. Các phim khác mà anh từng tham gia như Air America, Soapdish, và Natural Born Killers. Anh có bước ngoặt quan trọng trong sự nghiệp khi thủ vai chính trong phim Chaplin vào năm 1992, với đề cử Oscar cho vai nam chính xuất sắc.